கேன்ஸ் திரைப்பட விழாவில் முக்கிய இடத்தை பெற்ற வடக்கன் படம்!

மலையாள படமான ‘வடக்கன்’ திரைப்படம் கேன்ஸ் திரைப்பட விழாவின் மார்ச்சு டு ஃபிலிம் ஃபென்டாஸ்டிக் பெவிலியனில் சரித்திர அறிமுகத்தை பெற்றுள்ளது.

மலையாளத் திரைப்படமான ‘வடக்கன்’, கேன்ஸ் திரைப்பட விழாவின் மதிப்புமிக்க மார்ச்சே டு ஃபிலிம் ஃபென்டாஸ்டிக் பெவிலியனில் முக்கிய இடத்தைப் பெற்றுள்ளது. ஆஃப்பீட் ஸ்டுடியோஸ் தயாரித்து, கிஷோர் மற்றும் ஸ்ருதி மேனன் நடிப்பில் சஜீத் ஏ இயக்கிய இப்படம், கேன்ஸ் திரைப்பட விழாவின் ஏழு காலா திரையிடல்களில் ஒன்றாக இடம்பெற்ற ஒரே மலையாளத் திரைப்படம் என்ற குறிப்பிடத்தக்க மைல்கல்லைக் பெற்றுள்ளது. அமானுஷ்ய கூறுகள் மற்றும் பண்டைய வட மலபார் நாட்டுப்புறக் கதைகளை ஒன்றிணைத்து, ரசிகர்களை வசீகரிக்கும் வடக்கன் பிரபஞ்சத்திற்குள் ஒரு ஆழமான பயணத்தில் அழைத்துச் செல்கிறது.

ரெசுல் பூக்குட்டி, கீகோ நகஹாரா, பிஜிபால் மற்றும் உன்னி ஆர் உள்ளிட்ட உலகத் தரம் வாய்ந்த குழுவினருடன், வடக்கன் அதன் தனித்துவமான கதைசொல்லல் மற்றும் காட்சிப்படுத்தல் மூலம் பார்வையாளர்களை கவர்வதாக உறுதியளிக்கிறது. கேன்ஸ் திரைப்பட விழாவின் போது தொழில்துறை நெட்வொர்க்கிங் மற்றும் திரைப்பட விற்பனையின் மையமாக மார்ச்சு டு திரைப்படம் உள்ளது. அருமையான பெவிலியனின் ஒரு பகுதியாக, ‘வடக்கன்’ பிற புதுமையான மற்றும் வகைகளை மீறும் திட்டங்களுடன் காட்சிப்படுத்தப்படுகிறது, இது திரைப்படத் தயாரிப்பாளர்கள் மற்றும் தொழில் வல்லுநர்களுக்கு வகை திரைப்பட உலகில் குறிப்பிடத்தக்க பார்வையை வழங்குகிறது.

இது குறித்து பேசிய கேன்ஸ் மார்சே டு பிலிம்ஸ் ஃபேன்டாஸ்டிக் பெவிலியனின் நிர்வாக இயக்குனர் பாப்லோ குய்சா, “எங்கள் ஏழு காலா திரையிடல்களில் ஒன்றாக ‘வடக்கன்’ நிகழ்ச்சியை நடத்துவது மிகுந்த மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது. மர்மம், பழங்காலக் கதைகள் மற்றும் இயற்கைக்கு அப்பாற்பட்ட கூறுகள் ஆகியவற்றின் தனித்துவமான கலவையுடன் இப்படம் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. உலகத் தரத்தில், வடக்கன் ஒரு தனித்துவம் வாய்ந்த கதை சொல்லும் ஒரு அனுபவமாக இருக்கும். உலகத் தரம் வாய்ந்த நடிகர்கள் மற்றும் குழுவினர் கொண்ட “வடக்கன்” ரசிகர்களை நிச்சயம் ஆச்சரியப்படுத்தும்.

ஆஃப்பீட் மீடியா குழுமத்தின் நிறுவனரும், படத்தின் தயாரிப்பாளருமான ஜெய்தீப் சிங், இந்திய சினிமாவை அதன் உள்ளூர் கதைகள் மற்றும் உலகளாவிய உணர்வுகளின் இணைப்பில் மறுவரையறை செய்வதில் ‘வடக்கனின் பங்கை வலியுறுத்தினார். “வடக்கன்’ மூலம், உலகத் தரம் வாய்ந்த நடிகர்கள் மற்றும் குழுவினரால் ஆதரிக்கப்படும் உலகளாவிய உணர்வுகளுடன் ஹைப்பர்லோகல் கதைகளை தடையின்றி கலப்பதன் மூலம் இந்திய சினிமாவை மறுவரையறை செய்வதே எங்கள் நோக்கம். அருமையான பெவிலியனில் வழங்குவது எங்களுக்கு ஒரு பெரிய படியாகும்.

‘வடக்கன்’ ஒரு இயற்கைக்கு அப்பாற்பட்ட த்ரில்லர் என்பதை விட, உலகம் முழுவதும் பயணிக்கும் பெரும் ஆற்றலைக் கொண்ட நமது செழுமையான கலாச்சார பாரம்பரியத்திற்கு இது ஒரு மரியாதை. என்று கூறினார். கேன்ஸில் அறிமுகமானதைத் தொடர்ந்து, ‘வடக்கன்’ கன்னடம், தமிழ் மற்றும் தெலுங்கில் டப்பிங் மற்றும் பிற பிராந்திய மொழிகளில் வெளியிடும் திட்டங்களுடன் உலகளவில் பார்வையாளர்களை அடைய தயாராக உள்ளது. அடுத்த சில மாதங்களில் வடக்கன் மற்ற முக்கிய திருவிழாக்களிலும் இடம் பெற உள்ளது.